Được thành lập từ năm 2004, trải qua 20 năm hoạt động, Trường Đại học Thành Đô đã từng bước khẳng định vị thế là trường Đại học uy tín, đào tạo đa ngành, đa lĩnh vực với 4 khối ngành đào tạo:
Là phát triển về Trí Tuệ.
Là nâng cao Năng Lực.
Là rèn luyện Nhân Cách.
Là kiến tạo Hòa Hợp.
Kiến tạo không gian tích hợp WILL (Work-Integrated Learning and Living), gắn kết hài hòa giữa học tập, nghiên cứu, giảng dạy, thực hành, hướng nghiệp và trải nghiệm cuộc sống.
Tạo cơ hội để mọi thành viên được tham gia, dẫn dắt và truyền cảm hứng theo nguyên lý “Trí - Năng - Nhân - Hòa”.
Đóng góp tích cực vào sự nghiệp đào tạo và phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao, phục vụ cộng đồng và cho đất nước: biết tư duy, giải quyết vấn đề; biết quản trị và giao tiếp hiệu quả; biết nghiên cứu độc lập, tự học và tự hoàn thiện; có ý thức và chủ động tự chăm sóc bản thân, gia đình và xã hội.
Trở thành một tổ chức giáo dục nằm trong TOP đầu của Việt Nam, đạt chuẩn quốc tế trong một số lĩnh vực then chốt; có uy tín trong đào tạo và hợp tác quốc tế, là niềm tự hào của người học và cộng đồng.
Sáng tạo - Chuyên nghiệp - Uy tín
Tọa lạc tại Km15, quốc lộ 32, Kim Chung, Hoài Đức, về phía Tây Hà Nội, Đại học Thành Đô sở hữu vị trí lý tưởng với không gian xanh mát và diện tích rộng rãi trên 10ha. Trường có thiết kế trẻ trung và hiện đại, gồm tổ hợp: khu giảng đường, khu thực hành, khu thể thao trong nhà và ngoài trời, thư viện, vườn thuốc, khu trải nghiệm sinh thái,… tạo nên một quần thể hài hòa đáp ứng tối đa nhu cầu học tập và trải nghiệm cuộc sống của sinh viên.
Trường đã và đang tích cực mở rộng quy mô, đa dạng hóa các loại hình đào tạo để hoàn thành mục tiêu chiến lược là đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao, có khả năng hội nhập quốc tế.